My things, my life
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

My things, my life

Anything that surround me.

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

SDO: My view [Thai]

Go down 
4 posters
AuthorMessage
tgknight
Admin
tgknight

SDO: My view [Thai] Empty
PostSubject: SDO: My view [Thai]   SDO: My view [Thai] I_icon_minitimeThu Dec 17, 2009 1:33 pm

บางครั้ง การกลับมาทำสิ่งที่เราเคยเลือกที่จะเลิกทำ ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนัก เพียงแต่เราจะเป็นคนใหม่ เพราะสิ่งเก่าๆ ที่เราเคยพบ เคยประสบ มันย่อมหายไปตามกาลเวลาที่เราทอดทิ้งมัน ฉะนั้น มันก็เหมือนกับเราได้เริ่มต้นใหม่อีกครั้ง

ครับ พอดีผมไม่มีอะไรทำ ก็เลยจะเล่น SDO ใหม่ ซึ่งจริงๆ ก็สมัครไอดีใหม่ไปแล้ว แต่ก็เพิ่งรู้ว่า ไอดีเก่ายังไม่หายไปไหน และ ที่สำคัญ... มันไม่อ้วน! แปลว่าเกมเค้าเอาระบบคำนวน calory ออกแล้วล่ะครับ แต่พวกน้ำยาผอมอ้วนยังมี... -*-

ผมเชื่อว่า เกือบทุกคนคงจะรู้จักเกมนี้ดีอยู่แล้ว เพราะงั้นผมไม่รีวิวหรอก ทำอะไรเสียเวลาอย่างงี้ผมไม่ทำอยู่แล้ว เพราะการรีวิวเกมใหญ่ๆ เกมหนึ่ง มันเป็นเรื่องเสียเวลามากครับ... เพราะฉะนั้น ผมจะยกสิ่งที่ผมได้พบเจอในการกลับมาเล่นใหม่ของเกมนี้นะครับ

ก่อนอื่น แนะนำตัวหน่อย ในเกมชื่อ Axl_Zero_X ตอนนี้เวล 38 กิลด์ Valuablehigh ครับ หน้าตาก็ประมาณนี้
ถ้าสังเกต จะเห็นว่าผมอายุ 17 ก็ตามนั้นละครับ ส่วนนี่ก็สถิติครับ...
น่ะ ห่วยแล้วยังจะเอามาโชว์อีก ไม่ได้เจียมเนื้อเจียมตัวเล้ย...

ครับ ทีนี้ก็เข้าเรื่องครับ คือ พอเข้าเกมได้พักหนึ่ง พี่ส้ม (ไอศรีมนมสด) หัวกิลด์นี่แหละ ชวนผมเข้ากิลด์ครับ ไหนๆ ก็ไม่มีอะไรทำ ก็เข้ามันซะเลย... นั่นเป็นสาเหตุให้ผมต้องเล่น group match อยู่บ่อยๆ เพื่อเก็บแต้มกิลด์ครับ (Gulid Fame ในรูปแรกนั่นแหละ) ส่วนฝีมือก็ไปถามกันเอาเองนะครับ ไม่ก็มาเล่นกับผมก็ได้

สำหรับตัวเกมแล้ว ก็เปลี่ยนไปหลายๆ อย่างนะครับ เช่นระบบสัตว์เลี้ยง ระบบที่แทบจะก๊อปมาจากออดิชั่น Energy Dance ระบบที่เราไม่ต้องกดเองก็เล่นได้ (ShowTime) ที่สำคัญสุดคือ Interface ครับ สวยขึ้นมากเลยทีเดียว เพลงก็เยอะขึ้น (แหง) และเอาเพลงที่ผมรู้จักมาใส่ด้วย (อันนี้แหละสำคัญสุดแล้วครับ) เช่น Air ของ Shiki, Through The Fires And Flames ของ DargonForce ที่ bit rate เพลงต่ำมากและ stepfile ห่วยสุดๆ แภมยังไม่เอามาให้เต็มๆ 7 นาทีอีก, Xuxa, Onoken และเพลงจาก FFR อีกประมาณ 4-5 เพลง ที่สำคัญ มันมี God Knows... ของพระเจ้าด้วยครับ! อืม ดีๆ

ส่วนเรื่องสังคม ก็ยังมีบรรยากาศเหมือนเดิมครับ ยกเว้นก็แต่มันใหญ่ขึ้น (มาก) และไม่ค่อยมีชาวต่างชาติมาเล่นเท่าไหร่ละ (สมัยก่อนผมมีเพื่อนเป็นคนสิงค์โปร์ 2 คน ฟิลิปปินส์ 2 คน ปัจจุบันเลิกไปนานแล้ว) แล้วก็สมัยนี้ผู้คนพูดจากันแย่ลง (นิดหน่อย) สังเกตได้จากพวกโทรโข่งต่างๆ ครับ แต่เวลาพูดคุยกันดีๆ ก็ดีนะ ไม่ได้เลวร้ายอะไร

ถ้าจะให้บ่น ก็คงต้องบ่นเสียงดังๆ เลยละครับว่า "ทำไมมันไม่สนับสนุน Windows 7 ฟะ!!! ต้องย้ายไปเล่นคอมน้องอยู่เรื่อย ขี้เกียจเปลี่ยนคีย์บอร์ดนะเฟ้ย!!!" (คือที่บ้านมีคอม 2 เครื่องครับ แล้วพอดีเครื่องน้องคีย์บอร์ดไม่ค่อยดี ผมเลยต้องถอดของผมไปใส่แทนของน้อง) อ้อ แล้วก็การแจ้งเตือนบางอย่างที่ดูแล้วมันค่อนไปทางไร้สาระ (เล็กน้อย) ครับ

เวลาที่ผมจะเล่นโดยส่วนมากก็ตอนเย็นๆ ของวันศุกร์ แล้วก็ตอนเที่ยงของวันเสาร์-อาทิตย์ครับ เป็นช่วงที่ผมว่างละ

อย่าลืมมาเล่นกับผมนะครับ

สวัสดีครับ
Back to top Go down
https://mymania.board-directory.net
darkdayzz

PostSubject: Re: SDO: My view [Thai]   SDO: My view [Thai] I_icon_minitimeThu Dec 17, 2009 8:25 pm

คนเคยเล่นอยู่ีนี่ 55
ชอบ SDO เพราะ เพลงต่างชาติเยอะดี
เพลงเพราะๆเยอะ 55 แต่เราเลิกเล่นไปนานมาก ก ก ก ก ก ก ก ก ก ก กก ก ก ก ก

เราชอบมากกว่า ออดิชั่นนะ หึหึ
affraid

อ้อใช่ ต๊อปเมพมั้ง? เหนกดรัวซะที่ รร. Arrow มามั่ววว

lol!
P14y3R

PostSubject: Re: SDO: My view [Thai]   SDO: My view [Thai] I_icon_minitimeThu Dec 17, 2009 9:43 pm

เล่นบ่อยๆ ระวังคีย์บอร์ดพังนะจ๊ะ

เราเล่น O2 ทำพังไปอัน ทำตัวหนังสือเลือนไปอัน โดนแม่ด่า เซง
dark_zigma

PostSubject: หงึกๆๆๆ++   SDO: My view [Thai] I_icon_minitimeThu Dec 17, 2009 10:47 pm

หงึก!!!!พยายามจะทำความเข้าใจอย่างยิ่ง งงงวย เราไม่เล่นเกมอ่าาาาา แหะๆๆ
Sponsored content

PostSubject: Re: SDO: My view [Thai]   SDO: My view [Thai] I_icon_minitime

SDO: My view [Thai]
Back to top 
Page 1 of 1